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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AKABIDHI BOTI ZA UVUVI NA VIZIMBA VYA KUFUGIA SAMAKI  
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameitaka 
Wizara ya Mifugo na Uvuvi kushirikiana na Sekretarieti za Mikoa na Halmashauri 
kudhibiti na kutokomeza vitendo vya uvuvi haramu. 
 
Rais Samia ameyasema hayo leo wakati akihutubia wananchi katika uwanja wa 
Nyamagana mara baada ya kuzindua na kukabidhi boti za uvuvi na vizimba vya 
kufugia samaki kwa wavuvi wa kanda ya ziwa. 
 
Aidha, Rais Samia ameitaka Wizara hiyo kuwachukulia hatua kali za kisheria  wavuvi 
wanaokiuka taratibu za uvuvi salama.  
 
Rais Samia pia amesema serikali inafanya jitihada kuinua sekta ya uvuvi nchini kwa 
kuimarisha utendaji wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi ili iendane na dhamira ya 
mageuzi yaliyokusudiwa. 
 
Vile vile, Rais Samia amesema kundi la vijana na wanawake linaongoza kushiriki 
kwenye ajira zisizo rasmi hivyo serikali inarasimisha shughuli zao kwa kuwawezesha 
kupata zana na nyenzo za kisasa ili kujikimu kiuchumi.  
 
Rais Samia amesema serikali imejipanga kukuza sekta ya uvuvi kupitia miradi 
mbalimbali  ikiwemo ununuzi wa meli za kisasa za uvuvi katika bahari kuu, ujenzi 
wa bandari za uvuvi katika maeneo ya Kilwa Masoko mkoani Lindi na Bagamoyo ili 
kuongeza pato la taifa.  
 
Boti 160 za uvuvi wa kisasa zimezinduliwa kwa wanufaika 989 pamoja na vizimba 
222 vinavyotarajiwa kugaiwa kwa wanufaika 1,213 katika mikoa ya Mwanza, Mara, 
Kagera, Simiyu na Geita.   
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